-
Ààbò lílọ́gì ọ̀nà mẹ́ta
Ààbò lílọ́gì ọ̀nà mẹ́tajẹ́ ohun tí ó lè pa tàbí fọ́ọ̀fù oníyípo tí ó ní ìrísí plunger, nípa yíyípo ìwọ̀n 90 láti jẹ́ kí ibudo tí ó wà lórí fọ́ọ̀fù àti ara fọ́ọ̀fù náà jẹ́ ọ̀kan náà tàbí kí ó ya ara rẹ̀ sọ́tọ̀, ṣí tàbí kí ó pa fọ́ọ̀fù kan. Fọ́ọ̀fù fáìlì púlù lè jẹ́ onígun mẹ́rin tàbí onígun mẹ́rin. Nínú fọ́ọ̀fù onígun mẹ́rin, àwọn ikanni sábà máa ń jẹ́ onígun mẹ́rin; Nínú fọ́ọ̀fù onígun mẹ́rin, ikanni náà jẹ́ trapezoidal. Àwọn àwòrán wọ̀nyí mú kí ìṣètò fọ́ọ̀fù púlù fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, ṣùgbọ́n ní àkókò kan náà ó ń ṣẹ̀dá àdánù kan. Fọ́ọ̀fù púlù náà dára jùlọ fún gígé àti sísopọ̀ àárín àti ìyípadà, ṣùgbọ́n ó sinmi lórí irú ìlò àti ìdènà ìfọ́ ti ojú ìdè, nígbà míìrán a lè lò ó fún fífọ́. Nítorí pé ìṣíkiri láàárín ojú ìdè ti fọ́ọ̀fù púlù ní ipa ìfọ́, àti nígbà tí ó bá ṣí pátápátá, ó lè dènà ìfarakanra pẹ̀lú àárín ìṣàn náà pátápátá, nítorí náà a tún lè lò ó fún àárín pẹ̀lú àwọn èròjà tí a ti dá dúró. Ohun pàtàkì mìíràn ti fọ́ọ̀fù púlù ni ìrọ̀rùn rẹ̀ láti bá àwòrán ọ̀pọ̀lọpọ̀ ikanni mu, kí fọ́ọ̀fù kan lè ní àwọn ikanni ìṣàn méjì, mẹ́ta, tàbí mẹ́rin tí ó yàtọ̀ síra. Èyí mú kí a ṣe àgbékalẹ̀ páìpù rọrùn, ó dín lílo fáìlì kù, ó sì dín iye àwọn ohun èlò tí a nílò nínú ẹ̀rọ náà kù.
NORTECHis ọkan ninu awọn olori China Ààbò lílọ́gì ọ̀nà mẹ́ta Olùpèsè àti Olùpèsè.